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DIBAJI 

 

▪ Mkataba wa Huduma Bora kwa Mteja ni ahadi za kimaandishi kati ya Taasisi na 

Wateja wake. KUWASA imetambua umuhimu wa kutumia Mkataba wa Huduma Bora 

kwa Mteja kama Dhana ya kuleta mabadiliko chanya katika uwajibikaji wa 

watendaji wake kwa umma. Hatua hii ya Mamlaka kuanzisha mabadiliko ya 

utendaji kupitia Mkataba wa Huduma Bora kwa Mteja una lengo la kuboresha 

huduma kwa wateja wetu.  

▪ KUWASA ilianzishwa rasmi mwaka 2002. Kwa kuzingatia umuhimu wa majukumu 

haya, Mamlaka imeandaa Mkataba huu ambao unaainisha huduma inazotoa, 

viwango vya uobora wa huduma ambavyo inaamini wateja wetu wana haki ya 

kupata, na kuelezea jinsi ya kupokea maoni au malalamiko na utatuzi wa matatizo 

pale yanapojitokeza na njia ya kuwasiliana na Mamlaka. 

▪ Matarajio ya KUWASA ni kutoa Huduma bora kwa wakati kulingana na viwango 

vilivyowekwa. Tunawashauri wateja na wadau wetu kwa ujumla kusoma na 

kuufahamu Mkataba huu na kuutumia ipasavyo. Tunaamini mkataba huu wa 

Huduma Bora kwa Mteja utaimarisha mahusiano mazuri katika utendaji na utoaji 

huduma kwa umma. Tunawakaribisha wateja na Wadau wetu kutoa maoni mara 

kwa mara ili kuboresha huduma zetu. 
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FASIRI 

 

Tafasiri au vifupisho vya maneno vitakavyotumika kwenye Mkataba huu ni kama 

ifuatavyo:- 

a. KUWASA - Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Kahama, na Kifupisho 

katika lugha ya Kiingereza – (Kahama Urban Water Supply and Sanitation 

Authority) 

b. MAMLAKA - Ina maana ya KUWASA. 

c. EWURA - Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma ya Nishati na Maji; na ni kifupisho katika 

lugha ya Kiingereza – (Energy and Water Utilities Regulatory Authority). 

d. ANKRA – Ina maana ya hati ya kudai malipo ya huduma ya maji kwa Mteja (Water 

bill). 

e. VVH- Viwango vya Huduma. 

f. DIRA- Chombo kinachotumika kupima wingi wa maji yanayotumiwa na mteja. 

g. MASIJALA- Ina maana ya ofisi ya kutunzia nyaraka za Kumbukumbu za Mamlaka. 

h. RAKILI YA DIRA YA MAJI (WATER METER SEAL) – Waya uliofungwa kuzunguka Dira 

ya maji. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



“KUWASA- JUHUDI ZETU, MAFANIKIO YETU”  

 
 

 4 

 

YALIYOMO 

UTANGULIZI ........................................................................................... 5 

MADHUMUNI YA MKATABA .......................................................................... 7 

WATEJA WETU. ....................................................................................... 7 

HUDUMA ZETU ........................................................................................ 8 

UTARATIBU WA KUUNGANISHA HUDUMA YA MAJISAFI KWA WATEJA WAPYA ...... Error! 

Bookmark not defined. 

HATUA ZA KUFUATA ............................................. Error! Bookmark not defined. 

USOMAJI WA TAKWIMU ZA MATUMIZI YA MAJI YA MTEJA .................................. 10 

USOMAJI WA DIRA/DIRA ZA WATEJA .......................................................... 10 

KUHOJI USAHIHI WA DIRA ZA MATUMIZI YA MAJI KABLA AU BAADA YA MALIPO ........ 10 

MAKADIRIO YA MATUMIZI YA MAJI. ............................................................ 11 

TARATIBU ZA KUDAI NA KULIPA DENI LA MAJI ............................................... 11 

KUKATIWA HUDUMA YA MAJI. .................................................................. 12 

HUDUMA YA MAJITAKA ............................................................................ 12 

BEI ZA HUDUMA YA MAJI. ......................................................................... 8 

MAULIZO YA ANKRA ............................................................................. 13 

TAARIFA YA KATIZO LA MAJI ...................................................................... 13 

UTARATIBU WA KUTOA TAARIFA YA KATIZO LA HUDUMA YA MAJISAFI .................. 13 

UTARATIBU WA KUTOA TAARIFA JUU YA HUDUMA YA MAJISAFI NA MAJITAKA ......... 14 

WAJIBU, HAKI ZA MAMLAKA ...................................................................... 14 

WAJIBU WA KUWASA KWA WATEJA. .......................................................... 14 

HAKI ZA KUWASA. ............................................................................... 15 

HAKI NA WAJIBU WA MTEJA. ..................................................................... 15 

HAKI YA MTEJA ................................................................................... 15 

WAJIBU WA MTEJA:- ............................................................................ 16 

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA MTEJA. ................................................. 16 

MAPITIO YA MKATABA ............................................................................. 16 

SAA YA KAZI ......................................................................................... 17 

MREJESHO KUHUSU HUDUMA ZETU. ............................................................. 17 

KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO. ................................................................... 17 

UFUATILIAJI WA UTOAJI HUDUMA ............................................................... 17 

OFISI ZILIPO ......................................................................................... 18 

KIAMBATANISHO I ................................................................................ 19 

KIAMBATANISHO II ............................................................................... 20 

 

 

 

 

 



“KUWASA- JUHUDI ZETU, MAFANIKIO YETU”  

 
 

 5 

 

UTANGULIZI 

Mkataba huu ni makubaliano kati ya pande mbili kuhusu kufanya na kuendesha shughuli 

ya utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira kwa wananchi wa mji wa Kahama 

na viunga vyake ambao unalenga kuiwezesha Mamlaka na wateja/wadau wake;- 

• Kila upande kuelewa wajibu wake wa kazi. 

• Kuelewa matarajio ya pande zote. 

• Kuelewa njia mbalimbali za kutatua matatizo ya wateja na wadau. 

• Kujua viwango vya huduma ya Majisafi na usafi wa mazjingira. 

• Kujua viwango vya malipo ya huduma zote mbili. 

 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni makubaliano ya kijamii kati ya KUWASA (Mtoa 

huduma) na wapokeaji huduma hizo (wateja na wadau) ili kuweka muundo wa ufuatiliaji, 

maelewano na utatuzi wa matatizo pale yanapojitokeza.  Ufuatiliaji wa karibu na upimaji 

wa mafanikio vitasaidia katika kukuza viwango vya huduma na kuifanya Mamlaka 

iwajibike zaidi kwa umma.  

 

KUWASA inaamini kuwa mtu yeyote ana haki na anastahili kupata huduma yenye ubora 

wa hali ya juu kulingana na hali halisi ya wakati husika.  Aidha, mkataba huu unaweka 

wazi utaratibu wa kutumia katika kushughulikia maoni au kero zinazoweza kujitokeza 

kuhusu huduma zetu katika kutekeleza azma ya kutoa huduma bora.  

 

Ili kuweza kufanya kazi vyema inabidi mkataba huu uwe hai kutokana na mahusiano 

mazuri ya kikazi yanayotarajiwa kujengwa kati ya Mamlaka, wateja na wadau mbalimbali 

ili kuboresha huduma zetu.  Napenda kutumia nafasi hii kuwashukuru wale wote ambao 

kwa njia moja au nyingine wameshiriki katika kuandaa na kufanikisha toleo hili la Mkataba 

wa Huduma kwa Mteja. Toleo hili litakuwa na maana ikiwa lengo lililokusudiwa litafikiwa 

na kuzaa matunda katika jamii yetu.  
 

 

                               

 

                              

  

 

STEWART BULAYA. 

Mwenyekiti wa BODI – KUWASA. 
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1.0  HISTORIA YA MAMLAKA YA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MJINI KAHAMA 

(KUWASA). 

Mamlaka hii ni ya kipekee kwa sababu ni kati ya Mamlaka zilizoko katika miji mikuu ya 

wilaya, lakini ina hadhi sawa na Mamlaka zilizoko katika miji mikuu ya mikoa. Mamlaka 

hii ilianzishwa rasmi tarehe 21 Juni, 2002 kwa lengo la kutoa huduma ya Majisafi na 

Usafi wa Mazingira iliyo endelevu na yenye manufaa kwa jamii ya wakazi wa mji wa 

Kahama. Chini ya sheria ya Maji Na. 8 (1997) (Waterworks Regulations of 1997, Part 

I), na baadaye kama ilivyofanyiwa maboresho na Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira 

Na.12 (2009) na sasa sheria ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Na. 5 (2019) na kuwa 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira, ikiwa na jukumu la kuhakikisha inatoa huduma 

ya majisafi na uondoaji wa majitaka kwa wakazi wa mji wa Kahama. Mamlaka hii kwa 

kifupi inaitwa KUWASA ikiwa na maana ya “KAHAMA URBAN WATER SUPPLY AND 

SANITATION AUTHORITY” 

2.0. BODI, MUUNDO NA MAJUKUMU YAKE. 

KUWASA inasimamiwa na Bodi ya Wakurugenzi kumi (10) ambao huteuliwa kuwakilisha 

makundi ya watu katika jamii ya watumiaji maji Mjini Kahama, kulingana na umuhimu 

wa kila kundi. 

2.1. MUUNDO WA BODI YA WAKURUGENZI:- 

➢ Mwenyekiti wa Bodi. 

➢ Katibu Tawala (M). 

➢ Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Kahama. 

➢ Mwakilishi wa Baraza la Madiwani. 

➢ Mwakilishi wa Wanawake. 

➢ Mwakilishi wa watumiaji wakubwa. 

➢ Mwakilishi wa wafanya biashara. 

➢ Mwakilishi wa watumiaji maji majumbani. 

➢ Mwakilishi wa Wizara. 

➢ Mkurugenzi Mtendaji - KUWASA. 

2.2. MAJUKUMU MAKUU YA BODI 

➢ Kusimamia na kufanya tathmini ya shughuli zote za Mamlaka kwa 

kuzingatia sheria za maji safi na usafi wa Mazingira. 

➢ Kupitisha bei za maji na gharama nyinginezo za huduma ya Majisafi na 

majitaka kama zilivyowasilishwa na menejimenti. 

➢ Kupitisha miradi ya Maendeleo, bajeti, mpango wa kibiashara, mpango 

mkakati wa maendeleo ya Mamlaka. 

➢ Kupitia ukaguzi wa mahesabu ya Mamlaka kupima utendaji kazi, pamoja 

na kupitia ripoti mbalimbali za Mamlaka. 
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➢ Kuhakikisha huduma ya maji inafika maeneo yote ya huduma Mamlaka 

iliyopangiwa. 

➢ Kuwa Kiungo kati ya Wizara na Mamlaka. 

➢ Kusimamia masuala yanayohusu Watumishi ikiwa ni pamoja na kuajiri na 

taratibu za nidhamu. 

3.0 DIRA, DHIMA NA MAADILI YA MSINGI YA KUWASA. 

3.1 DIRA. 

“Ni kuwa Mamlaka ya Majisafi na usafi wa mazingira iliyo bora zaidi nchini”. 

3.2 DHIMA. 

“Kuhakikisha kuwa huduma ya Majisafi na Usafi wa mazingira mjini Kahama 

inatolewa kwa usalama, usafi, ufanisi, na kwa bei nafuu ili kuufanya mradi uwe 

endelevu”.  

3.3 MAADILI. 

KUWASA kupitia wafanyakazi wake inadhamiria kudumisha maadili ya msingi 

yafuatayo: - 

➢ Kufanya kazi kwa weledi (Professionalism). 

➢ Kufanya kazi kwa uwazi na uaminifu (Openness & Integrity). 

➢ Kufanya kazi kwa kumjali mteja wetu (Customer Focused). 

➢ Kufanya kazi kwa ushirikiano (Team Work Sprit). 

➢ Kufanya kazi kwa uwajibikaji (Responsibility and Accountability). 

4.0. MADHUMUNI YA MKATABA. 

Madhumuni ya mkataba huu ni kuongeza na kuweka wazi uelewa kuhusu upatikanaji na 

ubora wa huduma zinazotolewa na KUWASA pamoja na Mji Mdogo wa Isaka. 

Mkataba huu unatoa fursa kwa watumiaji wa huduma kujua haki zao wanazostahili kutoka 

KUWASA na vilevile kujua wajibu wao katika mchango wa kuboresha huduma. Unaonyesha 

njia zinazoweza kutumiwa katika kutoa malalamiko na kudai haki zao. Endapo 

mteja/wateja hawataridhika na huduma zinazotolewa wana haki ya kuwasilisha 

malalamiko yenye ukweli ili yaweze kushughulikiwa haraka. 

5.0 WATEJA WETU. 

Wateja/Wadau wa shughuli za Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Kahama ni wafuatao:- 

➢ Umma/ Sekta Binafsi. 

➢ Serikali Kuu/Diraa 

➢ Wafadhili/Washirika wa Maendeleo. 
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5.1 Umma /Sekta Binafsi  

Wahusika watarajie yafuatayo: - 

➢ Kupata huduma ya haraka, endelevu na yenye kufaa kwa jamii. 

➢ Matumizi bora na sahihi ya fedha zao wanazolipa. 

5. 2 Serikali Kuu / Mitaa. 

Watarajie yafuatayo:- 

➢ Huduma bora, safi na salama. 

➢ Utiifu, uaminifu na uadilifu. 

➢ Uwajibikaji, kujituma na usimamizi mzuri. 

5.3 Wafadhili / Washirika wa Maendeleo.  

➢ Kuthamini mchango wao. 

➢ Uwajibikaji, kujituma na usimamizi mzuri wa fedha walizotoa. 

➢ Utawala bora na Uwazi. 

➢ Huduma bora na ya uhakika. 

6.0 HUDUMA ZETU. 

6:1. Utaratibu wa kuunganisha huduma ya majisafi kwa wateja wapya. 

6.1.1. Hatua za kufuata. 

➢ Mteja afike Ofisi za KUWASA KAHAMA MJINI, KAGONGWA & ISAKA kupitia 

dawati la Huduma kwa mteja, kwa ajili ya kufanya maombi na 

kujiandikisha akiwa na picha moja ya passport pamoja na kitambulisho 

au leseni ya udereva (Driving Lisence).  

➢ Baada ya kujiandikisha wataalam wa Mamlaka watafanya upimaji 

(survey) kwenye eneo/nyumba inayoombewa huduma ya maji na 

kutayarisha gharama.  

➢ Mteja atapata taarifa ya upimaji na gharama za kuungiwa maji ndani ya 

siku 2 kuanzia tarehe aliyofanya maombi ya huduma. Taarifa hizi 

atazipata kwenye ofisi ya huduma kwa mteja. 

➢ Mteja atajaza fomu ya maombi ya kuunganishiwa huduma ya maji, mara 

baada ya wataalamu wa Mamlaka kufanya ukaguzi wa eneo linaloombewa 

huduma. Fomu zinapatikana kwenye Ofisi ya Huduma kwa Mteja bila 

malipo yoyote.  

➢ Gharama zote zinazohusika zikiwemo za vifaa zitalipwa KUWASA na mteja 

atapewa stakabadhi inayolingana na malipo atakayofanya. 
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➢ Mteja hatakiwi kumwamini na kumpatia fundi au mtumishi yeyote wa 

KUWASA fedha za malipo ya maunganisho ya maji ili akamlipie. Malipo 

yote yanatakiwa yafanyike kupitia benki Benk yoyote itakayokuwa 

imeteuliwa na KUWASA), au kwa kutumia Control Namba (kumbukumbu 

namba ya malipo) Mteja anaweza kulipia kupitia simu yake ya kiganjani 

au kwa wakala yoyote wa benki, kisha mteja kuleta risiti ya malipo ofisini 

kwa ajili ya kuweka kumbukumbu za ofisi. 

TAHADHARI!! Mamlaka haitahusika na mapatano au malipo yoyote yatakayofanywa 

nje ya utaratibu uliowekwa na Mamlaka. 

6.1.2. Gharama zitakazohusika: - 

➢ Gharama za mabomba na viungio vinavyohitajika kuanzia bomba kuu hadi 

kufika katika eneo/kiwanja cha mteja. 

➢ Gharama za kuchimba na kufukia mtaro wa bomba. 

➢ Ada ya maunganisho mapya (Asilimia 20% ya gharama za vifaa pamoja na 

uchimbaji na ufukiaji wa mtaro). MUHIMU, gharama hizi zinabadilika 

kuendana na hali ya soko kwa wakati huo. 

Endapo mteja atalipa malipo na kukamilisha taratibu zote za maunganisho mapya 

atastahili kupata huduma hiyo ndani ya siku 7 za kazi kuanzia tarehe atakayokuwa 

amekamilisha taratibu zote husika. 

Iwapo kutakuwa na sababu zisizozuilika zitakazofanya mteja asipatiwe huduma katika 

muda uliopangwa, Mamlaka itampa mteja taarifa rasmi. 

Endapo mteja hatakuwa ameridhika na huduma atakayopewa ana haki ya kuwasilisha 

maoni yake kitengo cha Huduma kwa Mteja. 

Kama mteja amelipa gharama zote zinazohitajika na kama ametimiza wajibu kwa mujibu 

wa fomu ya maombi inavyotakiwa, muda ufuatao utazingatiwa katika kutoa huduma ya 

uunganishaji huduma ya maji kwa mteja: - 

i. Ndani ya siku 7 za kazi kama miundombinu iliyopo inaweza kutumika.  

ii. Kama ndani ya siku 7 za kazi, ulazaji wa bomba na ujenzi utashindikana, KUWASA 

inawajibika kutoa taarifa kwa mteja juu ya kushindwa kwake kumaliza kazi ndani 

ya siku 5. Kama taarifa hazikutolewa, mteja anayo haki ya kuwasilisha malalamiko 

yake ya kucheleweshewa huduma kwa Meneja Ufundi kupitia Dawati la Huduma 

kwa Mteja. 

iii. Kama mfumo mpya wa usambazaji unahitajika kujengwa, au kama mfumo wa maji 

ni mkubwa na unahitaji kuongezwa muda kwa ajili ya utekelezaji wa kazi husika 

Mamlaka itamtaarifu mteja kwa maandishi juu ya hitaji hilo.  
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iv. Endapo Mamlaka itashindwa kumuunganishia mteja maji kwa muda unaotakiwa, 

itawajibika kumtaarifu mteja ndani ya siku 5 kuhusiana na hali hiyo, na mteja 

atafahamishwa ni lini ataunganishiwa huduma ya maji. 

6.1.3. USOMAJI WA TAKWIMU ZA MATUMIZI YA MAJI YA MTEJA.  

6.1.3.1 Usomaji wa Dira za Wateja. 

i. Wateja wote wanaotumia dira za maji, Dira zao zitasomwa mara moja ndani ya 

mwezi mmoja  (kuanzia tarehe 20 – 28 ya kila mwezi) na kwa wateja wakubwa 

zaidi ya mara moja inapoonekana uhitaji wa kufanya hivyo, kwa ajili ya kutayarisha 

Ankra. Kama dira haitasomwa katika mwezi mmoja na kama wakati wa usomaji, 

dira hiyo itakutwa/itabainika kuwa mbovu matumizi ya mteja yatakadiriwa kwa 

kuzingatia sheria kanuni na taratibu za huduma ya maji. 

ii. Mteja anahimizwa kutoa taarifa haraka kwenye ofisi za Mamlaka kwa tatizo lolote 

linalohusiana na dira yake.  

iii. Usomaji wa dira wa ziada utafanyika kama mteja anahama kwenye sehemu iliyopo 

na mteja mwingine anaingia, au kusitisha huduma kwa muda kumaliza mkataba 

wa ukazi au uraia wa nchi, au kuuza eneo au kufunga kabisa kampuni ili baada ya 

kubadilisha dira, au kama mteja atataka dira yake isomwe kwa ajili ya 

marekebisho ya Ankra au malipo.  

iv. Wamiliki wa nyumba/majengo wanaotarajia kubadilisha umiliki au matumizi ya 

nyumba/majengo yao kama vile kutoka matumizi ya nyumbani kwenda matumizi 

mengine kama vile biashara, kiwanda, ujenzi, taasisi, n.k lazima watoe taarifa 

kwa maandishi KUWASA angalau siku 30 kabla ya mabadiliko hayo hayajafanyika 

ili abadilishiwe gharama za matumizi anayostahili. Endapo hatatoa taarifa, 

KUWASA italazimika kubadilisha gharama za matumizi stahiki ya mteja bila taarifa 

na mabadiliko hayo yataonekana kwenye Ankra ya maji ya mteja na mteja 

atalazimika kulipa deni husika ya maji. 

v. Ni wajibu wa mmliki wa nyumba/majengo kuhakikisha mpangaji/wapangaji wake 

wamelipa Ankara/deni la maji kabla ya kuhama, vinginevyo mmliki au mtu yeyote 

atakayekutwa kwenye nyumba/jengo hilo atawajibika kulipa deni husika. KUWASA 

ina haki ya kusitisha huduma ya maji mpaka deni linalodaiwa kwenye 

nyumba/jengo husika litakapolipwa kwa ukamilifu pamoja na gharama za 

urejeshaji huduma. (Viwango vya tozo vitakavyotumika ni vile 

vilivyoidhinishwa na EWURA kwa mwaka/kipindi husika.) 

6.1.3.2 Kuhoji Usahihi wa Dira za Matumizi ya Maji Kabla au Baada ya Malipo.  

i. Mteja ana haki ya kudai uchunguzi wa dira ya maji anapohisi kuna tatizo 

linalohusiana na utendaji kazi wa dira au usomaji usio sahihi.  

ii. Dira itachunguzwa na kuthibitishwa mbele ya mteja kama iko sahihi au si sahihi. 

Na endapo dira itathibitika ina tatizo la kiufundi, KUWASA italazimika kufanya 

“service” ya dira au kubadilisha dira hiyo na kumfungia mteja dira nyingine mpya 

bila gharama yoyote. Kama dira itaonekana ina tatizo lililosababishwa na 
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mteja, Mteja husika atagharamia dira mpya. 

iii. Uchunguzi wa usahihi wa dira kwenye eneo la mteja utafanyika ndani ya siku 5 za 

kazi baada ya kupokea taarifa kwa dira za wateja wa kawaida na siku 7 kwa dira 

kubwa.  

iv. Mteja ana wajibu wa kulinganisha usomaji wa dira ulioko kwenye Ankra ya maji na 

ulioko kwenye dira yake kwa lengo la kujiridhisha kama matumizi ya maji 

aliyotozwa kwa mwezi husika ni halali au si halali au kama dira inasomwa au 

haisomwi. Na endapo mteja atagundua matumizi si halali au dira yake haisomwi 

analazimika kutoa taarifa haraka kwa Mkuu wa Kanda wa eneo anakoishi mteja au 

Kitengo cha Huduma kwa Wateja au Meneja Biashara - KUWASA.  

6.1.3.3 Makadirio ya Matumizi ya Maji.  

KUWASA ina wajibu wa kufanya makadirio ya gharama za matumizi ya maji kwa mazingira 

ambayo itajiridhisha kwamba maji yalitumika bila kuhesabiwa kwa usahihi kwenye dira 

wakati dira ikiwa mbovu au kwa mazingira ya kukwepa maji yasihesabiwe kupitia kwenye 

dira au kwa namna yoyote ambayo KUWASA itajiridhisha kuwepo haja ya kukadiria 

gharama za matumizi ya maji kwa lengo la kufidia upotevu au wizi wa maji 

uliosababishwa na mteja.  

Kama italazimika kukadiria gharama za matumizi ya maji katika kipindi fulani, msingi wa 

ukadiriaji utakaotumika kutoza deni la maji utakuwa ni wastani wa matumizi sahihi ya 

maji kwa kipindi kisichopungua miezi mitatu ya nyuma cha usomaji wa dira ya mteja.  

6.1.3.4 Taratibu za Kudai na Kulipa Deni la Maji.  

Kama hakuna masharti mengine yaliyokubaliwa kabla kati ya Mamlaka na mteja, masharti 

yafuatayo yatatumika: 

i. KUWASA itatoa ankra kila mwezi kwa wateja wote wanaotumia dira za maji 

pamoja na mawakala wote wa vioski.  

ii. Mteja/Wakala yeyote ana wajibu wa kulipa deni la maji linalodaiwa kihalali na 

anatakiwa kulipa deni lote kila mwezi bila kulimbikiza.  

iii. Kila mteja anawajibika kulipa deni lake lote la mwezi (current bill) ndani ya siku 

7 kuanzia tarehe ya kutoka ankra husika. Kama malipo yatakuwa hayajafanyika 

baada ya hizo siku 7, huduma ya maji inaweza kusitishwa wakati wowote. Aidha 

huduma ya maji inaweza pia kusitishwa kabla ya hizo siku 7 kufika endapo 

itabainika mteja anadaiwa deni la kipindi cha nyuma (arrears) lililolimbikizwa.  

iv. KUWASA itamtumia mteja ujumbe mfupi wa simu (SMS billing) kumdai deni la maji 

au kama mteja hatapokea “SMS-billing” atalazimika kudai Ankra ya maji (water 

bill) kwa kufuatilia au kuwasiliana na ofisi za KUWASA kwa kutumia Ankra yoyote 

ya zamani au kwa kutaja Akaunti namba yake ya maji (kama anaikumbuka) katika 

ofisi zetu za Huduma kwa Mteja.  

v. Mteja anaweza kulipa deni lake la maji kwa njia mbalimbali ikiwa ni pamoja na; 

Dirandao ya simu za mkononi au Benki zilizoingia mkataba na Mamlaka pamoja 
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na mawakala wa Benki. Malipo yote yatalipwa kwa kutumia Control Namber 

(kumbukumbu namba ya malipo) ambayo inatoka sambamba na ankra ya maji 

ya mwezi husika. 

vi. Mteja anatakiwa kurekebisha kumbukumbu zake za simu na kuitaarifu Mamlaka 

namba sahihi ya simu kwa ajili ya kupokea taarifa ya deni lake la maji kwa ujumbe 

wa simu (SMS-billing) kila mwezi. 

vii. Endapo mteja atakuwa na mashaka na deni au gharama za majisafi zilizotozwa 

kwenye Ankra yake atalazimika kufanya yafuatayo: -  

❖ Kufika ofisi za KUWASA na kuonana na watumishi wa Kitengo cha Huduma 

kwa Wateja ambao watachunguza uhalali wa deni husika na kumpatia mteja 

majibu sahihi. 

❖ Kumwandikia barua ya malalamiko Mkurugenzi Mtendaji kwa kuileta na 

kuikabidhi ofisi ya Masijala au kwa kuituma kupitia anuani ya Posta iliyoko 

kwenye Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja, au kutumia njia ya mitandao 

ya kijamii iliyowekwa na Mamlaka, ambapo malalamiko yatafanyiwa 

uchunguzi na mteja atajibiwa kwa maandishi AU kwa njia yoyote 

itakayokuwa rahisi kumfikia mteja.  

6.1.3.5 Kukatiwa Huduma ya Maji.  

Kwa kuzingatia Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira Na. 5 (2019), KUWASA inapewa haki 

na uwezo wa kusitisha huduma kwa mteja yeyote ambaye atakiuka wajibu wa kimkataba 

wa kupatiwa huduma ya maji mpaka hapo atakapolipa deni lake lote pamoja na ada ya 

kurudishiwa huduma. Hivyo ni muhimu kujua kuwa: - 

a. Kusitisha huduma kutafanyika siku 7 baada ya muda wa malipo ulioelezwa 

kwenye Ankra za madai ambayo ni tarehe 8 ya mwezi. 

b. Wateja wanaweza wasipewe taarifa nyingine ya ziada zaidi ya iliyoko kwenye 

Ankra ya madai ambayo ni notisi iliyojitosheleza kabla ya kusitishiwa huduma.  

c. Kurudisha huduma kutafanyika mapema iwezekanavyo na siyo zaidi ya saa 24 

za kazi baada ya malipo ya madai ya matumizi na ada ya kurudishiwa maji 

kufanyika. 

d. Kusitishwa kwa huduma kutafanyika wakati wowote endapo mteja atagundulika 

kuwa anatumia maji kinyume na sheria na kwa njia isivyo halali. Hatua hii 

itaenda sambamba na kuchukuliwa hatua za kisheria.  

6.2. HUDUMA YA MAJITAKA. 

KUWASA kwa sasa inatoa huduma ya majitaka kwa njia ya magari ya watu binafsi 

ambayo hunyonya kutoka kwenye septic tank za wateja na kwenda kumwagwa kwenye 

mabwawa ya majitaka (ya Mamlaka) yaliyoko Busoka Mjini Kahama. 
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6.3 Bei za Huduma ya Maji. 

Bei za huduma ya maji zinaidhinishwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na 

Maji (EWURA). EWURA ni chombo cha udhibiti kilichoundwa kwa mujibu wa Sheria ya 

Udhibiti wa Nishati na Maji, Sura Namba 414 ya Sheria za Tanzania. 

Mapendekezo ya bei huwasilishwa EWURA na kila Mamlaka huwasilisha kulingana na 

gharama zao za uendeshaji. Baada ya EWURA kupokea maombi haya ndiyo wanafanya 

mchakato mzima wa kiwango cha bei inayopaswa kuongezwa kulingana na gharama za 

uendeshaji.  Vilevile wananchi huwa wanashirikishwa kwa ajili ya kutoa maoni ya bei 

zinazoombwa ikiwa ni pamoja na maoni kuhusu utendaji wa Mamlaka husika. 

Bei za huduma ya maji zinapatikana kwenye mbao za matangazo za Mamlaka pamoja na 

Tovuti ya Mamlaka kama zilivyoidhinishwa na EWURA kwa kipindi husika cha mkataba wa 

huduma kwa mteja. 

Maulizo ya Ankra.  

a. Kuhusu Ankra zinazohitaji uchunguzi, maulizo ya Ankra yatafanywa na mteja 

kwa kufika mwenyewe sehemu ya huduma kwa wateja / kwa maandishi au kwa 

simu, yatafanyiwa kazi na majibu au taarifa itatolewa katika muda usiozidi siku 

5 za kazi.  

b. Mteja anaweza kuendelea kulipa deni la maji kwa kiwango ambacho 

atakubaliana na Mamlaka wakati uchunguzi wa tatizo la Ankra unaendelea 

kufanyika. 

7.0 TAARIFA YA KATIZO LA MAJI.  

KUWASA itatumia njia muafaka za mawasiliano kuwahabarisha wateja wake juu ya katizo 

la huduma lililopangwa au lililosababishwa na dharura ya kupasuka kwa bomba au ukosefu 

wa huduma ya nishati ya umeme kwenye chanzo cha maji Ihelele au tangi la kuhifadhia 

maji lililoko Shunu kata ya Nyahanga hususani kwa wateja wanaotumia tangi dogo la 

mnara. 

Taarifa zitazingatia mambo yafuatayo: 

a. Muda ambao katizo limepangwa kutokea.  

b. Maeneo yatakayoathirika. 

c. Sababu za katizo la huduma ya Maji.  

d. Matarajio ya Muda ambao huduma itarejeshwa.  

7.1 Utaratibu wa Kutoa Taarifa ya Katizo la huduma ya Majisafi.  

a. Taarifa itatolewa kabla ya siku 3 ya katizo lililopangwa mfano linalohusu 

usafishaji wa chemba zetu za maji.  

b. Kwa wateja wakubwa, KUWASA na wateja watakubaliana juu ya mpango wa 

katizo. Kama haitawezekana, KUWASA itatuma taarifa kwa watumiaji wakubwa 
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wa huduma ya Majisafi, kwa maandishi (barua halisi), Simu au kupitia Barua 

pepe. 

c. Kwa katizo la Maji ambalo halikupangwa na ambalo litaathiri sehemu kubwa 

(ikiwemo kuzimika kwa gridi ya Taifa) KUWASA itaujulisha umma/wateja 

binafsi sababu za katizo. KUWASA itachagua njia muafaka ya mawasiliano 

kuwajulisha wateja wake kuhusiana na katizo lolote la umeme ndani ya saa 24.  

d. Kwa katizo la umeme lisilopangwa kwa mteja mmoja mmoja au maeneo 

madogo, KUWASA itafanya bidii ya kurudisha maji ndani ya saa 24 kutegemeana 

na aina ya tatizo baada ya umeme kurudishwa. 

e. Kwa tatizo ambalo haliwezi kurekebishwa ndani ya kipindi hicho kama vile 

kuharibika kwa kifaa kikubwa kutokana na matatizo ya kiufundi, wateja 

watajulishwa ndani ya kipindi kilichotajwa. Hata hivyo kwa matatizo madogo 

KUWASA itarudisha maji ndani ya saa 12. 

7.2. Utaratibu wa Kutoa Taarifa juu ya huduma ya Majisafi na majitaka. 

KUWASA itafanya mikutano ya wadau na viongozi wa serikali kila baada ya miezi 6 ili 

kutoa taarifa mbalimbali na mafunzo kwa wadau na wateja kwa ujumla. 

Pia KUWASA itatumia njia za mawasiliano mbalimbali (radio, ujumbe mfupi wa meseji, 

gari la matangazo, vipeperushi) ili kutoa taarifa za maendeleo au elimu kuhusu huduma 

ya majisafi na majitaka pale itakapo tokea umuhimu wa haraka ili kuwapa taarifa wateja 

wake na wadau kwa ujumla.  

✓ Taarifa kuhusu kukatika kwa maji au hitilafu zozote za huduma zitatolewa ndani 

ya saa yasiyozidi 12. 

✓ Taarifa zitakazohusu kupasuka kwa mabomba au matukio ya dharura yatatolewa 

kila baada ya tukio linapotokea. 

8.0 WAJIBU, HAKI ZA MAMLAKA  

8.1.1 Wajibu wa KUWASA kwa Wateja. 

• Kutoa huduma ya Majisafi na salama katika viwango vinavyokubalika Kimataifa. 

• Kulinda na kutunza Mali na vyanzo vya maji. 

• Kutoa elimu kwa wateja juu ya sera ya maji ya Kitaifa, wajibu na majukumu yao 

juu ya uendeshaji wa huduma ya maji. 

• Kuwaomba wateja ushauri kuhusiana na huduma zinazotolewa na KUWASA. 

• Kukusanya tozo/ushuru kutoka kwa mteja kwa niaba ya EWURA. 

• Wajibu wa Mamlaka huishia kwenye Dira na wajibu wa mteja huanzia baada ya 

Dira. 

• Kupokea, kusikiliza na kutatua matatizo au malalamiko ya wateja. 

• Kukagua na kudhibiti uvujaji wa maji na kuweka kumbukumbu za wateja. 

• Kutoa taarifa za maendeleo ya uendeshaji wa shughuli za maji kwa wateja na 

umma kwa ujumla. 
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• Kuandaa mapendekezo ya bei za Majisafi na Majitaka kulingana na gharama za 

uendeshaji na kwa kuzingatia uwezo wa mteja wa kulipa na kuziwasilisha EWURA. 

• Kuwaelimisha wateja na umma kwa ujumla kuhusu mabadiliko yoyote kila 

yanapotokea. 

8.1.2 Haki za KUWASA. 

• Kutozuiwa kufanya kazi kwa mtumishi wa Mamlaka wakati wa kutoa huduma. 

• Kusitisha huduma ya maji kwa mteja ambaye atakiuka sheria na taratibu za 

Mamlaka kwa: - 

✓ Kutolipa huduma ya maji kwa wakati muafaka kabla ya tarehe 7 tangu 

kutolewa kwa ankra ya maji ya mwezi husika. 

✓ Kukwepesha usomaji wa dira ya maji au kuiharibu kwa madhumuni ya 

kukwepa matumizi halisi. 

✓ Kuiba maji au kujiunganishia huduma ya maji kinyume cha sheria (illegal 

Connection). 

✓ Kutumia maji kinyume cha Mkataba mfano: kutumia maji kwa matumizi ya 

biashara wakati Mkataba uliowekwa ni kwa matumizi ya nyumbani. 

✓ Kuharibu mali ya Mamlaka, mfano: kukata bomba au kutoboa tenki la maji 

au kukata Rakiri (Seal) ya Dira ya maji. 

✓ Kumzuia Mfanyakazi wa Mamlaka kufanya kazi zake halali za utoaji huduma 

ya maji. 

✓ Ikiwa atashindwa kutoa taarifa ya uvujaji bomba lake la Majisafi kwa 

wakati. 

✓ Mteja kukataa kufungiwa Dira ya maji, Kusomewa na kuifatilia ili kujua 

matumizi halisi. 

• Kumfungia mteja dira ya maji, kuisoma na kuifuatilia ili kujua matumizi halisi ya 

mteja. 
 

9.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA. 

9.1.1 Haki ya Mteja. 

Mteja ana haki ya: - 

• Kupatiwa huduma ya maji kwa mujibu wa sheria. 

• Faragha na siri kwenye nyaraka na huduma aliyopewa. 

• Kutoa/kuwasilisha malalamiko kwenye ngazi ya juu endapo hakuridhika na 

uamuzi uliotolewa kwa malalamiko yake. 

• Kutoa/kuwasilisha maoni au pongezi kwa Mamlaka pale inapostahili. 

• Fursa ya kutembelea miundombinu ya maji na kupata taarifa ya utendaji wa 

Mamlaka kwa kufuata utaratibu uliowekwa na Mamlaka. 
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9.1.2 Wajibu wa Mteja. 

Mteja analazimika kutimiza yafuatayo: - 

• Kuheshimiana na watumishi wa Mamlaka. 

• Kuhudhuria mikutano na mialiko kwa wakati uliopangwa. 

• Kutunza Dira ya maji na kutochepusha mabomba kwa kukwepa Dira. 

• Kutoa taarifa ya mivujo, wezi wa maji, wateja wasio halali, wanaoharibu 

mabomba na dira za maji, na kuchafua vyanzo vya maji. 

• Kutoa haraka taarifa sahihi na za uwazi kila zinapohitajika. 

• Kutii mahitaji yote ya Kisheria na masharti yanayohusu malipo na huduma 

iliyotolewa. 

• Kutumia maji kulingana na Mkataba. Kwa mfano, ni makosa kutumia maji 

kwa shughuli za Kibiashara wakati Mkataba ni wa matumizi ya nyumbani. 

• Kulinda na kutunza vyanzo vya maji. 

•  Kulipia Ankra ya maji kila mwezi bila kulimbikiza deni lolote. 

•  Kulinda mali za KUWASA kwenye maeneo yake. 

• Kuruhusu ukaguzi wa mifumo yake ya ndani ya maji iwapo Mamlaka itahitaji 

kufanya hivyo na kuchukua hatua muafaka za marekebisho 

yatakayohitajika.  

•  Kuhakikisha usalama wa mifumo yake ya Maji ndani pamoja na vifaa vyote 

vya maji vilivyounganishwa kuanzia kwenye Dira na kurudi nyuma. Vilevile 

kutounganisha mota/pampu katika “service line”, mfano kutoa maji 

kutoka kwenye kisima kwenda kwenye matangi ya juu.  

9.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KWA MTEJA. 

• Usitumie fundi wa Diraani. MUHIMU. Wajibu wa Mamlaka unaishia kwenye 

dira. 

• Usiibe maji. 

• Usijiungie huduma ya maji nje ya kanuni na taratibu za kupata huduma ya 

maji. 

• Usitoe rushwa au chochote cha ushawishi kupata huduma ya maji. 

• Usiharibu dira au bomba au mali yoyote ya Mamlaka. 

• Usichafue vyanzo vya maji na mazingira yake. 

• Ulipe Ankra yako ya maji kwa wakati. 

• Usijenge juu ya bomba la maji. 
 

10. MAPITIO YA MKATABA. 

Kutumia takwimu tulizozipata kutoka kwa watumiaji wa huduma zetu. 

Mkataba huu utasaidia Uongozi na Wafanyakazi kubainisha wazi huduma na viwango 

walivyoahidi kutoka kwa wateja. Mkataba huu utaboreshwa tena ifikapo Sept. 

2022/2023 ili uweze kufaa zaidi na kutimiza mahitaji ya wateja. 
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11.0 SAA YA KAZI 
 

Jedwali Na 01: Ofisi zetu ziko wazi kuanzia Jumatatu hadi Jumamosi kwa saa kama 

ifuatavyo: - 

SIKU KUFUNGUA KUFUNGA 

JUMATATU - IJUMAA 2.00 Asubuhi 10.30 Jioni 

JUMAMOSI 3.00 Asubuhi       6.30 Mchana. 

 

11.1. HUDUMA KWA WATEJA KWA NJIA YA SIMU TU zitatolewa kwa muda was aa 24  

12.0 MREJESHO KUHUSU HUDUMA ZETU. 

Mamlaka inapokea maoni, mapendekezo au malalamiko kutoka kwa wateja wetu na 

tunaahidi kuwa tutaheshimu hoja zote na kuzifanyia kazi kwa wakati.  Malalamiko au 

maoni kuhusu huduma ya maji yatapokelewa kupitia njia zifuatazo: - 

Barua, Barua pepe, Simu, Nukushi, ana kwa ana, Sanduku la Maoni, Mitandao rasimi ya 

Kijamii,  na Tovuti ya Mamlaka ilivyoorodheshwa hapa juu pamoja na; - 

➢ Huduma kwa Mteja kwa kupiga Na. 0800110320 / 0800110321 (BURE)  

➢ Instagram    : kuwasa-kahama 

➢ Sanduku la maoni lililopo ofisini kwetu jengo la ofisi za Huduma kwa Mteja. 

➢ Barua zote ziandikwe kwa: - 

Mkurugenzi Mtendaji,  

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Mjini Kahama, 

 S.L.P 102, KAHAMA. 

13.0 KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO. 

➢ Malalamiko yatashughulikiwa ana kwa ana, kwa maandishi na kwa kupitia 

njia ya simu ndani ya siku 7 za kazi. 

➢ Malalamiko yote yatakayohusu uchunguzi yatashughulikiwa ndani ya siku 

15 za kazi kuanzia siku lalamiko lilipopokelewa. 

➢ Huduma za dharura zitatolewa na Wataalamu wetu watakuwepo siku za 

mwisho za juma na sikukuu kwa ajili ya kutatua Malalamiko/matatizo ya 

dharura yatakayojitokeza kuhusu huduma ya maji. 

14.0 UFUATILIAJI WA UTOAJI HUDUMA.  

Mfumo wa uwasilishaji wa malalamiko ya wateja ni kwa njia ya simu (zimeainishwa hapo 

juu, au kwa njia ya mitandao ya kijamii kupitia simu Na. 073790 4054 au kuja Ofisini 

Kitengo cha huduma kwa wateja, kwa njia ya barua au kuwasilisha malalamiko kwenye 

kisanduku cha maoni kilichopo ofisini jengo la huduma kwa mteja. 
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Malalamiko ya wateja yanayokuja kwa njia ya barua hupokelewa na Ofisi ya 

kumbukumbu/masijala ya wazi na baadaye hupelekwa kwa kiongozi husika kwa ajili ya 

utekelezaji. 

Malalamiko mengine hupokelewa na kitengo cha huduma kwa mteja ambapo 

huorodheshwa na kuwasilishwa kwa Idara husika kwa ajili ya kufanyiwa kazi. Aidha 

kitengo cha huduma kwa mteja kitahakikisha malalamiko yote yanafanyiwa kazi na kutoa 

majibu kwa wateja. 

15.0  OFISI ZILIPO 

❖ Kwa Halmashauri ya Mji wa Kahama ofisi zipo, Barabara ya Boma, kitalu “E” 

Kiwanja Na. 37 & 38.  Kata ya Malunga. 

  

❖ Kwa Kagongwa ofisi zipo, Mtaa wa Iponya - Igalilimi, karibu na machinjio 

ya Kagongwa. 

 
 

❖ Kwa Isaka ofisi zipo, Kitongoji cha Stesheni, karibu na ofisi za Posta - Isaka 
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Kiambatanisho I 

Jedwali Na 4: VIWANGO VYA HUDUMA (VVH) 

Na

. 
Mtazamo Lengo la Ubora wa Huduma 

 

Muda  

1 
Kupata huduma 

ya maji 

Huduma itaunganishwa ndani ya muda wa siku 

za kazi zisizozidi 7 baada ya mteja kulipia 

gharama na/au ada za kuunganishiwa huduma. 

Siku 7 

2 Dira za Maji - 1 

Dira ya maji yenye matatizo itarekebishwa au 

kubadilishwa ndani ya siku za kazi zisizozidi 30 

tangu kupokea taarifa ya ubovu. 

Siku 15 

3 Dira za Maji - 2 

Usomaji wa dira utafanyika angalau mara moja 

kwa kila miezi miwili ili mradi dira husika 

inaweza kufikika na mtoa huduma. 

Kila mwezi 

4 
Usitishaji wa 

huduma  

Huduma ya maji iliyositishwa kimakosa 

itarejeshwa ndani ya muda usiozidi saa 24 

baada ya kupokea taarifa ya usitishaji wa 

huduma kimakosa. 

Masaa 24 

5 
Urejeshaji wa 

huduma 

Huduma ya maji itarejeshwa ndani ya muda 

usiozidi saa 24 baada ya kulipa deni. 
Masaa 24 

6 Malalamiko 

Malalamiko yasiyohusu ankara za maji 

yatachunguzwa na kujibiwa ndani ya siku za 

kazi zisizozidi 15 tangu tarehe ya kupokelewa 

kwa malalamiko. 

Siku 15 

7 Malalamiko 

Malalamiko yanayohusu ankara za maji 

yatachunguzwa na kujibiwa ndani ya siku za 

kazi zisizozidi 5 tangu tarehe ya kupokelewa 

kwa malalamiko. 

Siku 5 

8 Afya na Usalama 

Hairuhusiwi kwa majitaka yaliyo kwenye 

mtandao wa majitaka wa mamlaka ya maji 

kufurika na kuingia ndani ya nyumba ya mteja. 

Masaa 12 
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Kiambatanisho II 

Jedwali Na 5: ULIPAJI WA FIDIA KWA MTEJA. 

VVH 

NAMBA 

ENEO MAELEZO VIWANGO VYA HUDUMA FIDIA FIDIA KWA 

KUCHELEWA ZAIDI 

VVH 1 HUDUMA YA 

MAJISAFI 

Kuunganishiwa 

huduma ya 

majisafi au 

majitaka 

Mteja ataunganishiwa 

huduma ya maji ndani ya 

siku 7 za kazi, Baada ya 

mteja kulipa gharama 

zote za maunganisho 

mapya na kurejesha 

fomu zake 

zilizokamilika. 

TZS 

10,000.00 

TZS 5,000.00 kwa 

siku 

VVH 2 DIRA YA MAJI Kutengeneza na 

kubadilisha Dira 

mbovu 

Mteja atatengenezewa 

au kubadilishiwa Dira 

ndani ya siku 7 za kazi 

baada ya taarifa, tatizo 

kugundulika 

TZS 

15,000.00 

TZS 5,000.00 kwa 

siku 

VVH 3 DIRA YA MAJI Usomaji Dira Dira itasomwa mara 1 

kwa kila mwezi au zaidi 

ya mara 1 kwa mwezi 

pale itakapohitajika. 

TZS 

15,000.00 

TZS 5,000.00 kwa 

siku 

VVH 4 KUSITISHA 

HUDUMA YA 

MAJI 

Kusitisha maji 

kimakosa 

Mteja atarudishiwa 

huduma ya maji ndani ya 

saa 24 baada ya kupokea 

taarifa ya kusitisha maji 

kimakosa 

TZS 

30,500.00                               

TZS 5,000.00 kwa 

siku 

                                                                                  

VVH 5 

KURUDISHA 

HUDUMA YA 

MAJI 

Kurudisha 

Huduma ya maji 

baada ya mteja 

kulipa deni lake 

lote 

Mteja atarudishiwa 

huduma ya maji ndani ya 

saa 24 baada ya 

kumaliza kulipa deni na 

ada ya kurejeshewa 

huduma 

TZS 

30,000.00                                                                                         

TZS 5,000.00 kwa 

siku 

VVH 6 MALALAMIKO Kushughulikia 

malalamiko ya 

Ankra 

iliyokosewa 

Ndani ya siku 15 za kazi 

kumaliza uchunguzi na 

kumjibu mteja toka 

tarehe aliyotoa  lalamiko 

TZS 

30,000.00                                                                                         

TZS 5,000.00 kwa 

siku 

VVH 7 MALALAMKO Kushughulikia 

malalamiko ya 

Ankra 

iliyokosewa 

Ndani ya siku 5 za kazi 

kumaliza uchunguzi na 

kumjibu mteja toka 

tarehe aliyotoa  lalamiko 

TZS 

30,000.00                                                                                         

TZS 5,000.00 kwa 

siku 

VVH 8 AFYA NA 

USALAMA 1 

Mkusanyiko wa 

majitaka ya 

ndani 

Hakuna majitaka kutoka 

katika mfumo wa 

majitaka kuingia ndani 

ya jengo la  wateja 

TZS 

40,000.00                                                                                         

TZS 20,000.00 kwa 

siku 

VVH 9 AFYA NA 

USALAMA 2 

Mkusanyiko wa 

majitaka ya nje 

Hakuna majitaka kutoka 

katika mfumo wa 

majitaka kuingia katika 

Ardhi na vitu vya mteja 

TZS 

30,000.00                                                                                         

TZS 20,000.00 kwa 

siku 

 


